คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา ขอแสดงความยินดีกับนิสิตภาควิชาภาษาไทยที่ได้รับรางวัลชมเชย การประกวดกลอนสด รอบชิงชนะเลิศ ระดับชาติ ประจำปี 2566 ชั้นอุดมศึกษา ชิงโล่รางวัลพระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ณ หอประชุมสุริยะมณฑล มหาวิทยาลัยราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา โดยนิสิตในทีม ได้แก่
- นายธรรมรัตน์ หรั่งเจริญ
- นางสาวศศิกานต์ อยู่สำราญ
- นายสรชัช ก่อเกื้อ
- นายภวัต ธีรกสิกร์
อาจารย์ผู้ฝึกซ้อม: อาจารย์ศริญญา ขวัญทอง และอาจารย์ชนิกานต์ กู้เกียรติ
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/ประกวดกลอนสด-1-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/ประกวดกลอนสด-2-1024x725.jpg)