อาจารย์เสกสรร พรมเกษา อาจารย์ประจำสาขาวิชาภาษาฝรั่งเศสเพื่อการสื่อสาร ภาควิชาภาษาตะวันตก ได้รับพระราชทานของที่ระลึกจากพระหัตถ์สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในฐานะเป็นผู้มีอุปการคุณ สนับสนุนกิจกรรมของสมาคมครูภาษาฝรั่งเศสแห่งประเทศไทย ในพระราชูปถัมภ์ฯ สำหรับการพัฒนาการเรียนการสอนภาษาฝรั่งเศสในประเทศไทย เมื่อวันที่ 19 พฤศจิกายน พ.ศ.2566 ในงานกิจกรรมประจําปี 2566 ของสมาคมฯ ณ โรงเรียนอัสสัมชัญ เขตบางรัก กรุงเทพมหานคร
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/ได้รับพระราชทานของที่ระลึกจากพระหัตถ์สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า1-1024x707.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/ได้รับพระราชทานของที่ระลึกจากพระหัตถ์สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า2-835x1024.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/ได้รับพระราชทานของที่ระลึกจากพระหัตถ์สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า3-1024x707.jpg)