วันที่ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2566 ภาควิชานิเทศศาสตร์ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา ให้การต้อนรับ คณาจารย์และนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย โรงเรียนป้อมนาคราชสวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ ที่เข้าเยี่ยมชมและดูการเรียนการสอน เพื่อให้นักเรียนได้เกิดความรู้ความเข้าใจในหลักสูตรนิเทศศาสตรบัณฑิต รวมถึงเพื่อค้นหาความถนัดของตน อันเป็นการเตรียมความพร้อมในการตัดสินใจเข้าศึกษาต่อระดับปริญญาตรีต่อไป
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/โรงเรียนป้อมนาคราช1-1024x576.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/โรงเรียนป้อมนาคราช2-1024x576.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/โรงเรียนป้อมนาคราช3-1024x576.jpg)