วันที่ 20 มกราคม พ.ศ. 2567 รองศาสตราจารย์ ดร.สุชาดา พงศ์กิตติวิบูลย์ คณบดีคณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ พร้อมด้วยคณาจารย์ภาควิชาศาสนาและปรัชญา และสาขาวิชาไทยศึกษา ต้อนรับคณะศึกษาดูงาน จากหลักสูตรศิลปศาสตรมหาบัณฑิต และหลักสูตรปรัชญาดุษฎีบัณฑิต สาขาวิชาภาษาไทย คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฎลำปาง การจัดงานดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักศึกษาและคณาจารย์ในหลักสูตรได้เรียนรู้และนำประสบการณ์ไปพัฒนาหัวข้อวิจัย รวมทั้งแลกเปลี่ยนทางวิชาการให้มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น โดยมี ผศ.ดร.ชัยณรงค์ ศรีมันตะ หัวหน้าภาควิชาศาสนาและปรัชญา และ ผศ.ดร.เทพพร มังธานี ประธานสาขาวิชาไทยศึกษาเป็นวิทยากรร่วมแลกเปลี่ยนการพัฒนาหัวข้อวิจัยในครั้งนี้
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ราชภัฎลำปาง1-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ราชภัฎลำปาง2-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ราชภัฎลำปาง3-1024x463.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ราชภัฎลำปาง4-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ราชภัฎลำปาง5-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ราชภัฎลำปาง6-1024x680.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ราชภัฎลำปาง7-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ราชภัฎลำปาง8-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ราชภัฎลำปาง9-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ราชภัฎลำปาง10-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ราชภัฎลำปาง11-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ราชภัฎลำปาง12-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ราชภัฎลำปาง13-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ราชภัฎลำปาง14-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ราชภัฎลำปาง15-1024x683.jpg)