วันที่ 18 มกราคม 2567 ภาควิชานิเทศศาสตร์ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ จัดโครงการ “เสริมสร้างทักษะการสัมภาษณ์สำหรับนักนิเทศศาสตร์” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมความรู้และพัฒนาทักษะการสัมภาษณ์เพื่องานนิเทศศาสตร์ให้แก่นิสิตชั้นปีที่ 3 โดยได้รับเกียรติจากคุณธนานุช สงวนศักดิ์ สื่อมวลชนอิสระ และผู้ดำเนินรายการ Big Story ทาง ThaiPBS เป็นวิทยากร
โครงการดังกล่าว เป็นส่วนหนึ่งของรายวิชา เทคนิคการสัมภาษณ์ มีอาจารย์ประเสริฐ ช่วยแก้ว เป็นอาจารย์ผู้สอน โดยมุ่งหวังให้นิสิตได้เพิ่มพูนทักษะการสัมภาษณ์ ซี่งเป็นเครื่องมือสำคัญในการทำงานของนักนิเทศศาสตร์ รวมถึงโครงการดังกล่าวยังเป็นการเปิดโอกาสให้นิสิตได้รับความรู้และมุมมองใหม่ จากผู้มีประสบการณ์ตรงด้านนิเทศศาสตร์ เพื่อจะพัฒนาและเสริมสร้างทักษะด้านการสัมภาษณ์ให้แก่นิสิตในการประกอบอาชีพของนิสิตในอนาคตต่อไป
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ทักษะการสัมภาษณ์1-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ทักษะการสัมภาษณ์2-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ทักษะการสัมภาษณ์3-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ทักษะการสัมภาษณ์4-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ทักษะการสัมภาษณ์5-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ทักษะการสัมภาษณ์6-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ทักษะการสัมภาษณ์7-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ทักษะการสัมภาษณ์8-1024x683.jpg)