คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา ขอแสดงความยินดีกับนิสิตสาขาภาษาเกาหลี ภาควิชาภาษาตะวันออก เนื่องในโอกาสได้รับรางวัลในการประกวดสุนทรพจน์จาก มหาวิทยาลัยนัมโซล สาธารณรัฐเกาหลี และได้รับคัดเลือกจากสถานีโทรทัศน์ KBS (Korean Broadcasting System) ให้ทำการส่งคลิปวิดีโอแบบ Vlog เพื่อออกอากาศในรายการ “세상의 아침밥” หรือ “อาหารเช้าทั่วโลก ดังนี้
- นางสาวภัควลัญชญ์ หิงพุทรา นิสิตสาขาวิชาภาษาเกาหลีชั้นปีที่ 2 รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2
- นางสาวนงนุช อภิเรืองฤทธิ์ นิสิตสาขาวงิชาภาษาเกาหลี ชั้นปีที่ 3 รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 3
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/มหาวิทยาลัยนัมโซล1.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/มหาวิทยาลัยนัมโซล2.jpg)