วันที่ 29 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 ภาควิชาศาสนาและปรัชญา คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา จัดโครงการเตรียมความพร้อมเพื่อการฝึกสหกิจของนิสิต ในหัวข้อ “กฎหมายควรรู้กับการทำงาน” ให้กับนิสิตชั้นปีที่ 3 สาขาวิชาศาสนาและปรัชญา จำนวน 55 คน โดยได้รับเกียรติจาก คุณอภินันท์ มิ่งโอโล ผู้จัดการฝ่ายขาย ห้างหุ้นส่วนจำกัด เอส. ดี.เวนดิ้ง เป็นวิทยากร โครงการดังกล่าวจัดขึ้นเพื่อให้นิสิตมีความรู้เกี่ยวกับกฎหมายในการทำงานอันเป็นการเตรียมพร้อมสำหรับการฝึกปฏิบัติสหกิจและทำงานในอนาคตต่อไป
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/กฎหมายควรรู้กับการทำงาน1-1024x706.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/กฎหมายควรรู้กับการทำงาน2-1024x680.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/กฎหมายควรรู้กับการทำงาน3-1024x680.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/กฎหมายควรรู้กับการทำงาน5-1024x741.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/กฎหมายควรรู้กับการทำงาน6-1024x680.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/กฎหมายควรรู้กับการทำงาน7-1024x729.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/กฎหมายควรรู้กับการทำงาน9-1024x738.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/กฎหมายควรรู้กับการทำงาน10-1024x680.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/กฎหมายควรรู้กับการทำงาน11-1024x680.jpg)