วันที่ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 ภาควิชาจิตวิทยา คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา ได้จัดโครงการฝึกอบรมเรื่อง “การกำหนดหัวข้อในการทำงานวิจัย ” โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.พีร วงศ์อุปราช อาจารย์ประจำภาควิชาจิตวิทยา เป็นวิทยากร โครงการฝึกอบรมดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นิสิตภาควิชาจิตวิทยาและผู้สนใจที่เข้ารับการฝึกอบรมมีความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับการหาหัวข้องานวิจัย และสามารถนำความรู้ที่ได้ไปปรับใช้สำหรับการทำงานวิจัยในอนาคตได้
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/หัวข้อในการทำงานวิจัย2-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/หัวข้อในการทำงานวิจัย3-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/หัวข้อในการทำงานวิจัย4.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/หัวข้อในการทำงานวิจัย5-1024x573.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/หัวข้อในการทำงานวิจัย6-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/หัวข้อในการทำงานวิจัย7-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/หัวข้อในการทำงานวิจัย8-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/หัวข้อในการทำงานวิจัย9-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/หัวข้อในการทำงานวิจัย10-1024x768.jpg)