สาขาวิชาภาษาญี่ปุ่น ภาควิชาภาษาตะวันออก คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา ได้จัดประชุมทวนสอบผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา หลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาญี่ปุ่น ประจำปีการศึกษา 2566 โดยได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์พราวพรรณ พลบุญ ประธานคณะกรรมการบริหารหลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาตะวันออก ประธานคณะกรรมการบริหารวิชาเอกภาษาญี่ปุ่น ประธานคณะกรรมการบริหารหลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาตะวันออก และประธานคณะกรรมการบริหารวิชาเอกภาษาญี่ปุ่น มหาวิทยาลัยขอนแก่น เป็นประธานกรรมการ ทั้งนี้ คณาจารย์สาขาวิชาภาษาญี่ปุ่นร่วมประชุมการทวนสอบฯ ผ่านการประชุมทางไกลออนไลน์
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/ทวนสอบผลสัมฤทธิ์1-1024x666.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/ทวนสอบผลสัมฤทธิ์2-1024x576.jpg)