คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา ขอแสดงความยินดีกับนิสิตคณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ ที่ได้รับรางวัลในการแข่งขันสร้างนวัตกรรมและโมเดลธุรกิจ Startup Thailand League2024 (ระดับมหาวิทยาลัย) โดยมีรายละเอียดดังนี้
🎉รางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1
- นายปิยะฉัตร มหาพงศ์ไพศาล ภาควิชานิเทศศาสตร์
- นางสาวธนัชพร ทาริยะ ภาควิชานิเทศศาสตร์
- นายปติภูมิ จากิจ ภาควิชาศาสนาและปรัชญา
🎉รางวัลชนะเลิศอันดับที่ 2 - นายสุดเขตต์ แสนเจริญ ภาควิชาเศรษฐศาสตร์
- นางสาวศศิกร จึงเกษมโชคชัย ภาควิชาสังคมวิทยา
- นางสาวจุฑามาศ ถนอมกุล ภาควิชาศาสนาและปรัชญา
โดยนิสิตจะเป็นตัวแทนมหาวิทยาลัยบูรพาเพื่อเข้าแข่งขัน Startup Thailand League 2024 ในระดับภูมิภาคและระดับประเทศต่อไป
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/Startup2-1024x576.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/Startup3-1024x575.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/Startup4-1024x576.jpg)