วันที่ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 นิสิตภาควิชาจิตวิทยาได้จัดกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพจิต ในหัวข้อ “เสริมสร้าง Self – esteem” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างความมั่นใจในตนเอง โดยได้รับเกียรติจาก ว่าที่ ร.ต.หญิงสุภัคกาญจ์ แก้วแกมเกษ นักจิตวิทยาปฏิบัติการ หัวหน้างานบริการและสวัสดิการนิสิต มหาวิทยาลัยบูรพา เป็นวิทยากร โดยกิจกรรมนี้เป็นส่วนหนึ่งของรายวิชา Mental Health and Adjustment in Aging รูปแบบกิจกรรมประกอบไปด้วยการบรรยาย และกิจกรรม Workshop แลกเปลี่ยนเรียนรู้ในบรรยากาศที่อบอุ่น ซึ่งนิสิตได้นำความรู้ที่ได้รับไปปรับใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างมีความสุข
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/esteem1-1024x616.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/esteem2-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/esteem3-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/esteem4-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/esteem5-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/esteem6-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/esteem7-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/esteem8-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/esteem9-1024x683.jpg)