วันที่ 26 กุมภาพันธ์ ถึง 7 มีนาคม พ.ศ. 2567 ภาควิชาภาษาตะวันออก สาขาวิชาภาษาญี่ปุ่น คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา จัดโครงการ 2024 Short-term Academic Exchange ภายใต้กรอบความร่วมมือแลกเปลี่ยนทางวิชาการกับมหาวิทยาลัยนิชิคิวชู ประเทศญี่ปุ่น สำหรับกิจกรรมในโครงการนี้ประกอบด้วย กิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ระหว่างนักศึกษาชาวญี่ปุ่น และนักศึกษาชาวไทย โดยมีนักศึกษาและเจ้าหน้าที่อาวุโสจากมหาวิทยาลัยนิชิคิวชู ประเทศญี่ปุ่น จำนวน 10 คน เข้าร่วมโครงการ รวมถึงคณาจารย์ นิสิตในสาขาวิชาภาษาญี่ปุ่นเข้าร่วมกิจกรรมด้วยเช่นกัน โครงการนี้สอดคล้องกับเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืน (SDGs) ข้อที่ 17 Partnership for Goals (เสริมความเข้มแข็งให้แก่กลไกการดำเนินงานและฟื้นฟูสภาพหุ้นส่วนความร่วมมือระดับโลกสำหรับการพัฒนาที่ยั่งยืน)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/Short-term1-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/Short-term2-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/Short-term3-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/Short-term4-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/Short-term5-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/Short-term6-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/Short-term7-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/Short-term8-768x1024.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/Short-term9-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/Short-term10-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/Short-term11-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/Short-term12-768x1024.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/Short-term13-1024x768.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/Short-term14-1024x683.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/Short-term15-1024x768.jpg)