วันที่ 26 มกราคม 2567 ภาควิชาจิตวิทยา คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา จัดบรรยายพิเศษหัวข้อ “Preparing and applying for graduate schools in psychology in the US” เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ และประสบการณ์การเตรียมตัวสำหรับนิสิตระดับปริญญาตรี และคณาจารย์ที่สนใจสมัครเรียนต่อระดับบัณฑิตศึกษาสาขาจิตวิทยา ณ มหาวิทยาลัยในประเทศสหรัฐอเมริกา โดยได้รับเกียรติจากศาสตราจารย์ ดร. วิลเลี่ยม โอไบร์เอ็น เป็นวิทยากรหลักพร้อมทั้งนิสิตระดับปริญญาเอก สาขาจิตวิทยาคลินิกและอุตสาหกรรมและองค์การจากมหาวิทยาลัยโบว์ลิง กรีน สเต็ท รัฐโอไฮโอ ประเทศสหรัฐอเมริการ่วมตอบคำถาม การบรรยายผ่านระบบออนไลน์ครั้งนี้ มีผู้สนใจเข้าร่วมกว่า 50 ท่าน ซึ่งประกอบไปด้วยนิสิตและคณาจารย์ของภาควิชาจิตวิทยา รวมถึงผู้สนใจภายนอก
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/Preparing1-1024x576.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/Preparing2-1024x711.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/Preparing3-1024x711.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/Preparing4-1024x576.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/Preparing5-1024x711.jpg)
![](https://huso.buu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/Preparing6-1024x711.jpg)